ผลการแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการ
และเทคโนโลยีของนักเรียน
ปีการศึกษา 2561 ระดับเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 13 (ตรัง)
ระหว่างวันที่ 13 กันยายน 2561 ถึง 15 กันยายน 2561
——————————————————————-
กลุ่มภาษาไทย
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6
ชนะเลิศ
นางสาวชนากานต์ วิจิตร
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3
ชนะเลิศ
เด็กชายกวีวัชร ขวัญนิมิตร
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
ชนะเลิศ
เด็กหญิงเขมิสรา สุขเสน
———————————————————
กลุ่มคณิตศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
ชนะเลิศ
เด็กชายกษิดิศ อธิภัทรพงศ์
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6
ชนะเลิศ
1. นางสาวทักขิญ มุ่งดี
2. นายสิทธา วงศ์ปริยากร
———————————————————
กลุ่มสุขศึกษาและพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6
ชนะเลิศ
1. นายจิรเมธ พูลศิริ
2. นางสาวญาดา สวัสดิวงษ์
———————————————————
กลุ่มศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขัน “ศิลป์สร้างสรรค์” ม.4-ม.6
ชนะเลิศ
นางสาวกานต์พิชชา ราวุธ
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3
ชนะเลิศ
เด็กหญิงพิชญา ณ พัทลุง
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6
ชนะเลิศ
นางสาวชื่นนภา โล่สถาพรพิพิธ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
ชนะเลิศ
เด็กหญิงฉัตรลดา จันทนพันธ์
———————————————————
กลุ่มภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3
ชนะเลิศ
เด็กหญิงเจน อลิชา ฟารินัชชิ
การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3
ชนะเลิศ
เด็กหญิงจินตนันท์ โตทับเที่ยง
———————————————————
กลุ่มกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
ชนะเลิศ
1. เด็กหญิงกันติชา รอดทุกข์
2. เด็กหญิงรดา ศิริมาตยาพันธุ์
3. เด็กหญิงศศิชานันทน์ สีแก้วเขียว
———————————————————
กลุ่มคอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3
ชนะเลิศ
1. เด็กหญิงชนัญทิตา ปาติปาเลท
2. เด็กหญิงวทัญญา สารสินพิทักษ์
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
ชนะเลิศ
1. เด็กชายปิยะ ศิริเสถียร
2. เด็กชายปุณณวิชญ์ เทพศรี
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
ชนะเลิศ
1. นายกันตภณ ตันตราภรณ์พงษ์
2. นายธราดล เหล่าพิเชฐกุล
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
ชนะเลิศ
1. เด็กชายฐนพลศ์ เซ่งหลี
2. เด็กชายเวธน์ชานน วงศ์พัฒนพงศ์
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6
ชนะเลิศ
1. นายจามิกร ยิ้มสุด
2. นายภูมิรพี คงไหม
———————————————————
กลุ่มการงานอาชีพ
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3
ชนะเลิศ
1. เด็กหญิงกฤตินี ช่วยชาติ
2. เด็กชายวงศกร วีระกุล
3. เด็กชายเตชินท์ บัวแดงดี
———————————————————
กลุ่มภาษาไทย
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3
ทอง อันดับ 4
1. เด็กหญิงดุจดาว ภู่กลาง
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3
ทอง อันดับ 4
1. เด็กชายก้องภพ หัสสะโร
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
1. เด็กชายชาบดี แก้วน้อย
2. เด็กชายสิรวิชญ์ จิตตสัจจะ
———————————————————
กลุ่มคณิตศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3
ชนะเลิศ
1. เด็กหญิงนันท์นภัส หลงขาว
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
ชนะเลิศ
1. เด็กชายวายุ กล่อมพงษ์
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6
ชนะเลิศ
1. เด็กหญิงชญาดา สวัสดิปาณี
2. เด็กหญิงศิวัชยา ขุนนุ้ย
———————————————————
กลุ่มวิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
ชนะเลิศ
1. เด็กชายฐานวุฒิ เศรษฐวรพันธ์
2. เด็กชายปัณณวัชน์ วงษ์ชนะ
3. เด็กหญิงพราวพรรษ กลั่นสุวรรณ
———————————————————
กลุ่มศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6
ทอง อันดับ 4
1. เด็กหญิงธีรดากานต์ ชูรัตน์
———————————————————
กลุ่มภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3
ทอง อันดับ 4
1. เด็กหญิงณัฐกฤตา ภมรวิสิฐ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6
ชนะเลิศ
1. เด็กหญิงจัสมิน ซาร่า ดันแคน
การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
1. เด็กชายจอมไท โตทับเที่ยง
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6
ชนะเลิศ
1. เด็กหญิงรดา วสุธรชัย
2. เด็กหญิงเบญญาภา สว่างสมุทร
———————————————————
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
1. เด็กหญิงกันตาภา ศุภศรี
2. เด็กหญิงธัญญรัศม์ สุวรรณรัตน์
3. เด็กหญิงรวินท์นิภา รัตนฤทธิ์
———————————————————
คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
ชนะเลิศ
1. เด็กหญิงกิรณา ศิริพันธ์
2. เด็กชายศิวกร ชูกระชั้น
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6
ชนะเลิศ
1. เด็กชายพชรพล พงษา
2. เด็กชายรชต วิศว์รุ่งโรจน์
———————————————————
กลุ่มการงานอาชีพ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
1. เด็กหญิงพิชชามญชุ์ ศรีของ
2. เด็กหญิงภูริชญา พัฒน์ทอง
3. เด็กหญิงอธิชา พลวัฒน์
———————————————————